• Vui lòng đọc nội qui diễn đàn để tránh bị xóa bài viết
  • Tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi

Hoài niệm một thời với VB6

Nơi giao lưu, giới thiệu và trao đổi thêm giữa các thành viên trong diễn đàn
Vui lòng đọc nội qui trước khi tham gia gửi bài. Những bài viết cố tình spam, làm loãng chủ đề sẽ được xử lý theo qui định.
Tuctrungsoft
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
Has thanked: 1 time
Been thanked: 5 times

Hoài niệm một thời với VB6

Postby Tuctrungsoft » Thu 31/10/2019 10:56 am

Chào mọi người trong diễn đàn,
Hôm nay, tự nhiên nổi hứng tìm lại những phần mềm linh tinh ngày xưa cách đây chắc cũng hơn 10 năm lại tình cờ vào lại caulacboVB. Nói thật anh em đừng buồn, mình không thường xuyên vào diễn đàn như ngày xưa nữa vì VB6 giờ trở nên quá lỗi thời rồi (mình cũng biết là Microsoft vẫn nâng cấp từ VB6 lên VB.Net nhưng VB6 mới là kỷ niệm với mình, thậm chí mình còn không biết cách viết VB.NET nữa), nhưng chắc chắn diễn đàn vẫn sẽ là những kỷ niệm đẹp của một thời mà với mình nó gắn liền với tuổi thơ thế hệ 9x. Vào thời điểm mình biết đến lập trình, biết đến ngôn ngữ VB và biết đến diễn đàn rơi vào khoảng thời gian mình học cấp 2 hay cấp 3. Thoáng một cái bây giờ cũng gần 30 rồi, chắc có nhiều tiền bối còn lớn hơn mình nữa trong diễn đàn này. ;) :D
Cám ơn diễn đàn đã từng là một nơi chia sẽ kiến thức, những control hay, những phần mềm tiện ích vui vẻ mà mọi người chia sẽ.
Và cũng sau gần ấy năm VB6 dần chìm vào quên lãng, không có phần mềm nào hay ho đáng kể nữa, và diễn đàn cũng không sôi nổi như ngày xưa nữa, cũng hơi buồn...
Bài viết này không kể câu chuyện nào cả, chủ yếu là cảm nhận của mình về một thời đã qua. Ai có lâu lâu về lại chốn xưa, ghé ngang bài viết này thì cùng chia sẽ nhé.
Cám ơn BQT điễn đàn đã cố công duy trì forum đến ngày hôm nay.

Return to “Giao lưu”